Siambeetle forum

ชื่อกระทู้: สอบถามหน่อยครับ(กว่างชนไทย) [สั่งพิมพ์]

โดย: sivapat    เวลา: 2014-11-22 01:23:12     ชื่อกระทู้: สอบถามหน่อยครับ(กว่างชนไทย)

ผมผสมแล้วนะครับ ใช้เวลาประมาน20นาที(ไม่รู้ว่าสั้นไปไหมครับ) พอแยกออกมาตัวเมียกินเยลลี่ไปครึ่งนึงครับ ตัวผู้กินนิดเดียวถ้าผมจะพาะต้องทำยังไงต่อครับไปรู้ว่าต้องทำยังไงต่อแล้วช่วยบอกวิธีที่ต้องทำต่อไปหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย: Gunt    เวลา: 2014-11-25 16:23:15

จัดตู้เพาะครับ
วิธีจัดตู้เพาะด้วงกว่างทั่วๆไป ดังนี้
หาภาชนะ เช่นกล่องพลาสติกเจาะรู ขนาดใหญ่พอควร
อัดวัสดุรองพื้นชั้นแรกแน่นๆ ซัก3ซม และปูทัลไปอีกซัก10ซม หาเศษไม่้มาวางทับหน้าเพื่อป้องกันด้วงตัวเียหงายท้องตาย ให้อาหารอย่าขาด อาหารพวกผลไม้ระวังดดนบ่มสาร ด้วงอาจตายได้ หรือให้เยลลี่จะปลอดภัยกว่าครับ
ช่วงเวลาที่จะรื้อตู้ ประมาร2เดือนจะเหมาะสม เพราะไข่เริ่มฟักแล้ว จะสั้นยาวกว่านี้ก็ได้ ตามชอบครับ

โดย: sivapat    เวลา: 2014-11-26 14:21:33

ต้นฉบับโพสต์โดย Gunt เมื่อ 2014-11-25 16:23
จัดตู้เพาะครับ
วิธีจัดตู้เพาะด้วงกว่างทั่วๆไป ดังนี ...

ขอบคุณมากเลยครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Siambeetle forum (http://siambeetle.com/bbs/) Powered by Discuz! X2